சைனா செயலிகளை நீக்கும் “Remove China Apps” – இப்ப இதாங்க HOT..

கடந்த சில தினங்களாக ‘Remove China Apps’ என்ற புதிய கருவி இந்தியாவில் பிரபலமடைந்து வருகிறது.

தொலைபேசிகளிலிருந்து சீன பயன்பாடுகளை நீக்குவதாக உறுதியளித்ததன் பேரில் இந்த செயலிக்கான வரவேற்பு இந்தியாவில் அதிகரித்துள்ளது. மேலும் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட சில வாரங்களில் 50 லட்சத்திற்கும் அதிகமான பதிவிறக்கங்களைக் கடந்துள்ளது.

இந்தோ-சீனா எல்லையில் அதிகரித்து வரும் பதற்றம் மற்றும் சீனாவின் வுஹானில் தோன்றியதாக அறியப்படும் COVID-19 தொற்றுநோயால் வாழ்க்கையில் சீர்குலைவு என சீன-விரோத உணர்வுகள் நாட்டில் அதிகரித்துக்கொண்டிருக்கும் நேரத்தில் இந்த செயலி தற்போது பிரபலமடைந்து வருவது குறிப்பிடத்தக்கது.

மே 17 அன்று வெளியிடப்பட்ட ‘Remove China Apps’ செயலியானது, டிக்டோக், UC உலாவி போன்ற பயன்பாடுகளை நீக்குகிறது மற்றும் சீன வம்சாவளியைக் கொண்ட பிற பயன்பாடுகளை நீக்குகிறது. இது தற்போது 1.89 லட்சம் மதிப்புரைகளைக் கொண்டுள்ளது மற்றும் கூகிள் பிளே ஸ்டோரில் 4.9 நட்சத்திர மதிப்பீட்டைக் கொண்டுள்ளது.

பயன்பாட்டின் தயாரிப்பாளர்கள் – One Touch AppLabs – ஒரு குறிப்பிட்ட பயன்பாட்டின் தோற்ற நாட்டை அடையாளம் காண இது “கல்வி நோக்கங்களுக்காக உருவாக்கப்பட்டது” என்று கூறுகின்றனர்.

நிறுவனத்தின் வலைத்தளத்தின்படி, இது ஜெய்ப்பூரை மையமாகக் கொண்டது மற்றும் டெவலப்பர்கள் வணிக நோக்கங்களுக்காக பயன்பாட்டைப் பயன்படுத்த விரும்பவில்லை என தெரிகிறது.

சமீபத்தில், ‘மிட்ரான்’ என்று அழைக்கப்படும் மற்றொரு பயன்பாடும் மிகவும் பிரபலமடைந்தது, மேலும் வீடியோ பயன்பாடானது உள்நாட்டு வீடியோ போட்டியாளராக சீன வீடியோ பகிர்வு பயன்பாடான டிக்டோக்கை பின்தள்ளும் என்று கூறப்பட்டது.

இருப்பினும், கூகிள் பிளே ஸ்டோரிலிருந்து மிட்ரான் அகற்றப்பட்டதாகத் தெரிகிறது மற்றும் பாதுகாப்பு கவலைகள் இந்த நடவடிக்கையைத் தூண்டியதாக தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.