ஊரடங்கு தளர்வால் அதிக “ஆபத்து உள்ள நாடுகளில் இந்தியாவும் உள்ளது” – ஆய்வில் அதிர்ச்சி தகவல்

உலகம் முழுவதும் கொரோனா தொற்றால் பாதிக்கபட்டு உள்ளது. ஜான்ஸ் ஹாப்கின்ஸ் பல்கலைக்கழகத்தின் தகவல் படி நேற்று செவ்வாய்க்கிழமை உலகம் முழுவதும் 71,72,874 கொரோனா வைரஸ்  நோய்த்தொற்றுகள் பதிவாகி உள்ளன. அதே நேரத்தில் வைரஸ் காரணமாக சுமார் 4,08,243 பேர் பலியாகி உள்ளனர்

கொரோனா பாதிப்பால் போடப்பட்ட ஊரடங்கால் வருவாய் மற்றும் வேலைவாய்ப்பு இழப்பு அதிகரித்ததை தொடர்ந்து பெரும்பாலான நாடுகளில் ஊரடங்கை தளர்த்தி மக்களை மீண்டும் வேலைக்குச் செல்வதற்காக வழிவகை செய்யப்பட்டு உள்ளது
இந்தியாவில், மால்கள், உணவகங்கள் மற்றும் மத வழிபாட்டு தலங்கள் மார்ச் 25 க்குப் பிறகு முதல் முறையாக திங்கள்கிழமை திறக்கப்பட்டு உள்ளன.

ஜூன் மாதம் 1 ந்தேதி  ஊரடங்கு தளர்வுகள் அறிவிக்கபட்டதில் இருந்து இந்தியாவில் தினசரி கொரோனா பாதிப்பு  9 ஆயிரத்திற்கும் அதிகமாக உள்ளது. கடந்த 9 நாட்களில் கொரோனா பாதிப்பு ஒரு லட்சத்தை நெருங்கி உள்ளது. ஊரடங்கை தளர்த்துவது புதிய தொற்றுநோய்களின் அதிகரிப்புக்கு வழிவகுக்கும் 15 அபாயகரமான நாடுகளின் பட்டியலில் இந்தியாவும் உள்ளது. ஊரடங்கு தளர்வு கொரோனா பரவும் ஒரு சூழ்நிலையை உருவாக்குகிறது, இது தீவிர பாதிப்பால் மீண்டும் கடுமையான தடைகளை  திணிக்க வழிவகுக்கும் என பகுப்பாய்வு நிறுவனம் நோமுரா கூறியுள்ளது.

45 முக்கிய பொருளாதாரங்களை உள்ளடக்கிய இந்த பகுப்பாய்வு, புதிய நிகழ்வுகளில் மக்களின் தாக்க இயக்கத்தை தீர்மானிக்க வழக்குப் பாதைகள் மற்றும் இயக்கம் போக்குகளை கணக்கில் எடுத்துக்கொள்கிறது.

அந்த ஆய்வில் கூறப்பட்டு இருப்பதாவது:-

தற்காலிக எச்சரிக்கை அறிகுறிகளைக் காட்டும் 13 நாடுகள்; மற்றும் இரண்டாவது அலை அபாயத்தில் இருக்கும் 15 நாடுகள் ஆபத்து மண்டலத்தில் உள்ளன. ஊரடங்கை தளர்த்துவது சாத்தியமான சிக்கல்களுக்கு வழிவகுக்கும். ஊரடங்கை தளர்த்தி ஒரு நாடு அல்லது  அரசு மக்கள் நடமாட்டத்தை அதிகரிக்கிறது. மேலும் வணிக நிறுவங்கள் புதிய தினசரி நிகழ்வுகளின் எண்ணிக்கையில் குறைந்த அதிகரிப்புடன் மீண்டும் செயல்படுகின்றன, இதன் விளைவாக பொது பயம் குறைந்து மற்றும் மக்கள் நடமாட்டம் அதிகரிக்கும்.

 ஆனால் பொருளாதாரத்தை மீண்டும் திறப்பது புதிய தினசரி நோய்த்தொற்றுகளின் எண்ணிக்கையில் உயர்வை கொடுக்கும். மக்கள் நடமாட்டத்தை மீண்டும் நிறுத்த தூண்டுகிறது. தொற்றின் தீவிர நிகழ்வுகள் ஏற்பட்டவுடன் மீண்டும் தீவிர ஊரடங்கு அமுல்படுத்தப்படும். இந்த பகுப்பாய்வு 45 நாடுகளை மூன்று குழுக்களாகப் பிரிக்கிறது அவைகள் கொரோனா பாதையில் எச்சரிக்கை அறிகுறிகளை எதிர்கொள்ளும் அல்லது ஆபத்து மண்டலத்தில் உள்ளன. 

இந்தோனேசியா, சிலி மற்றும் பாகிஸ்தான் போன்ற குறைந்த மற்றும் நடுத்தர வருமான நாடுகளுடன் இந்தியா ஆபத்து மண்டலத்தில் உள்ளது. இந்த குழுவில் சில மேம்பட்ட பொருளாதார நாடுகள் சுவீடன், சிங்கப்பூர், தென்னாப்பிரிக்கா மற்றும் கனடாவும் உள்ளன.
மேலும் பிரான்ஸ், இத்தாலி மற்றும் தென் கொரியா, ஜெர்மனி, அமெரிக்கா மற்றும் இங்கிலாந்து போன்ற நாடுகளும் ஆபத்துக்களை எதிர்கொள்கின்றன என கூறப்பட்டு உள்ளது.