“எல்லையில் பதற்றம்” இந்திய ,சீன எல்லையில் வீரர்களை குவிக்கும் இந்தியா..!!

கடந்த 2017-ம் ஆண்டு டோக்லாமில் ஏற்பட்ட பிரச்சினையை தொடர்ந்து இந்தியாவும், சீனாவும் எல்லையில் வீரர்களை குவித்து வருகிறது. இரு நாடுகளும் சமரச பேச்சுவார்த்தை நடத்தினாலும் எல்லையில் பதற்றம் குறையவில்லை. அதிகரித்து வருகிறது.

அமெரிக்காவில் உள்ள ஹார்வர்டு கென்னடி பள்ளியின் அறிவியல் மற்றும் சர்வதேச பெல்பர் மையம் இந்தியா-சீனாவின் படை பலத்தை ஆய்வு செய்து உள்ளது. அதில்  ராணுவ கட்டமைப்பு, தளவாடங்கள், விமானங்கள், கப்பல்கள் என்ற ஒட்டு மொத்த கணக்கீட்டில் சீனா முன்னணியில் இருக்கிறது என்பதனை யாரும் மறுக்க முடியாது. ஆனால் இந்த கட்டமைப்புகள் அனைத்தும் பரந்து விரிந்த சீனாவின் எல்லையை பாதுகாக்க போதாது.

போரில் வெற்றி என்பது வீரர்கள், ஆயுதங்களின் எண்ணிக்கையில் மட்டும் கிடைத்து விடுவதில்லை. மாறாக களத்தில் செயல்படும் திறனின் அடிப்படையில் அமைந்து உள்ளது. அதன்படி சீனாவுடன் ஒப்பிடும் போது இந்தியாவின் திறன் மிக சிறப்பாக உள்ளது. இந்திய-சீன போர் ஏற்பட்டால் அதில் தரைப்படை மற்றும் விமானப்படை தான் முக்கிய பங்கு வகிக்கும் என கூறி உள்ளது. 

“தற்போது, பீடபூமி மற்றும் மலை பிரதேசங்களில்  உலகின் மிகப் பெரிய மற்றும் அனுபவம் வாய்ந்த நாடு அமெரிக்கா, ரஷ்யா அல்லது எந்த ஐரோப்பிய நாடும் அல்ல இந்தியா தான் என நவீன ஆயுதம் இதழின் மூத்த ஆசிரியரும் சீன நிபுணருமான ஹுவாங் குயோஜி எழுதிய கட்டுரை ஒன்றில் தெரித்து உள்ளார்.

மேலும் அவர் அதில் கூறி இருப்பதாவது:-

1970 களில் இருந்து, இந்திய இராணுவம்  எல்லைகளைல் படைகளை விரிவுபடுத்தியுள்ளது மற்றும் மலைகளில் பெரிய அளவில் போரி டுவதற்கு பயிற்சி பெற்ற நபர்களைக் கொண்டுள்ளது  50,000 க்கும் மேற்பட்ட துருப்புக்களைக் கொண்ட ஒரு படையை உருவாக்க இந்தி யா திட்டமிட்டுள்ளது. இந்தியஇராணுவம் அதிகபட்ச அனுபவத்துடன் மலைப் போரில் சிறந்து விளங்குகிறது.

ஏனெனில் அதன் அதிகாரிகள் மற்றும் பணியாளர்கள் தங்கள் சே வையின் பெரும்பகுதியை மலைப்பகுதிகளில் செலவிடுகிறார்கள் 12 பிரிவுகளில் 2,00,000 க்கும் மேற்பட்ட வீரர்களை கொண்ட இந்திய இராணுவம்  மலைப்பகுதியில் போர் புரியக்கூடிய மிகப்பெரிய சக்தியாக விளங்குகிறது. இமயமலையில் பல்வேறு பீடபூமிகள், மலைப்பாதைகள் மற்றும் பள்ளத்தாக்குகளில் இந்தியா ஏராளமான இராணுவ மற்றும் துணை ராணுவப் படைகளையும் பராமரித்து வருகிறது.

இந்திய இராணுவத்தின் மலை யுத்த வலிமையின் பிரதான எடுத்துக்காட்டுகளில் ஒன்று, உலகின் மிக உயர்ந்த போர்க்களமான சியாச்சின் பனிப்பாறை ஆகும், இது கடல் மட்டத்திலிருந்து 5,000 மீட்டருக்கும் அதிகமான உயரத்தில் உள்ளது மற்றும் வெப்பநிலை மைனஸ் 60 டிகிரி வரை குறைகிறது .

பாகிஸ்தானை சீனாவிலிருந்து பிரிக்கும் ஒரு பிராந்தியத்தில் இந்தி ய இராணுவம் நாட்டைப் பாதுகாக்கிறது மற்றும் தொடர்ச் சியான பனிச்சரிவு மற்றும் அதிவேக காற்றின் அச்சுறுத்தலுக்கு மத்தியில் வெற்றிகரமாக தனது பகுதியை காத்து வருகிறது. சியாச்சினில் கடல் மட்டத்திலிருந்து 6,749 மீட்டர் உயரத்தில் மிக உயர்ந்த பகுதி யில்  நிறுத்தப்பட்டுள்ள இப்பிரதேசத்தில் சுமார் 6,000 முதல் 7,000 வீரர்கள் உள்ளனர்.

ராணுவம் ஹைலேண்ட் மற்றும் மலை இயக்க சூழலுக்கு ஏற்றவாறு ஏராளமான ஆயுதங்களைக் கொண்டுள்ளன.இந்திய இராணுவம் ஜம்மு-காஷ்மீரில் குல்மார்க்கிற்கு அருகில் ஒரு உயர் மலைபயிற்சி போர்ப்  பள்ளியையும் (HAWS) கொண்டுள்ளது, இது அதன் உயரடு க்கு மற்றும் சிறப்பு பயிற்சிக்காக உலகம் முழுவதும் மிகவும் மதிக்க ப்படுகிறது. அமெரிக்கா, இங்கிலாந்து மற்றும் ரஷ்யாவிலிருந்து சிறப்பு செயல்பாட்டு குழுக்கள் இங்கு வந்து பயிற்சியை பார்வை யிடுகின்றன.


இந்த பள்ளி உலகின் மிகச்சிறந்த வீரர்களை உருவாக்குகிறது, அவர்கள் அதிக உயரத்திலும் மலை போரிலும் மிகச் சிறந்தவர்களா கக் கருதப்படுகிறார்கள். இங்கு பயிற்சி பெற்ற வீரர்கள் மிகுந்த சகிப்புத்தன்மையுடன் மிகுந்த நம்பிக்கையுடன் உள்ளனர். வீரர்கள் இமயமலை எல்லைகளை திறம்பட பாதுகாக்க சூழலுடன் ஒருங்கிணைக்க கற்றுக்கொடுக்கப்படுகிறார்கள்.

ஜம்மு-காஷ்மீரில் கார்கில் மாவட்டத்தின் டிராஸ் துறையில் இந்திய இராணுவம் ஒரு கார்கில் போர் பள்ளியை அமைத்துள்ளது, இது மலைப் போரில் வீரர்களுக்கு பயிற்சி அளிக்கிறது. இந்திய இராணு வம் பல தசாப்தங்களாக காஷ்மீரின் உயரமான மைதானத்தில் பாகிஸ்தானை தோற்கடித்து அதன் திறனை நிரூபித்துள்ளது என கூறி உள்ளார்.