அற்புத மருத்துவ குணங்கள் கொண்ட “பாலாக் கீரை” யின் மகத்துவம்….

பாலாக்கீரையில் வைட்டமின் கே ஒரு பெரிய அளவு இருப்பதால் எலும்புகளில் கால்சியத்தை உறுதிப்படுத்த உதவும் புரத ஆஸ்டியோகால்சின் சுரப்புகளை  ஊக்குவிக்கிறது.  பாலாக்கீரையில் கால்சியம், வைட்டமின் டி, சி, பொட்டாசியம், மெக்னீசியம் ஆகியவை ஏற்றப்படுகின்றன.

இந்த ஊட்டச்சத்துக்கள் அனைத்தும் எலும்பு வலுக்கும் வளர்ச்சிக்கும் முக்கியம். பாலாக்கீரை நோயெதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கவும், தொற்றுநோய்களை எதிர்த்துப் போராடவும் பீட்டா கரோட்டின் ஆகியவை அவசியம். தீங்கு விளைவிக்கும்  ஒளிக்கு எதிராக உங்கள் கண்களைப் பாதுகாப்பதில் இந்த ஊட்டச்சத்துக்கள் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன.  பாலாக் கீரையில் பொட்டாசியம் மற்றும் குறைந்த அளவு சோடியம் ஏராளமாக இருப்பது இரத்த அழுத்தத்தை பராமரிக்க உதவும் தாதுக்களின் சரியான  கலவையாகும்.  

Advertisements

பாலாக் கீரையில் உள்ள ஃபோலேட் இரத்த அழுத்தத்தைக் குறைக்க உதவுகிறது மற்றும் இரத்த நாளங்களை தளர்த்தி சரியான இரத்த ஓட்டத்தை  நிலைநிறுத்துகிறது.  பாலாக் கீரை இரத்த அழுத்தத்தைக் கட்டுப்படுத்தவும், நாளங்கள் மற்றும் தமனிகளை தளர்த்தவும் உதவுகிறது என்பதால் இது இருதய அமைப்பை மேம்படுத்துகிறது மற்றும் இதய நோய் அபாயத்தைத் தடுக்கிறது.