”பாதாம் சாப்பிடுவதால் கிடைக்கும் பலன்கள்” !!

தினமும் ஊற வைத்த பாதாம் சாப்பிடுவதால் கிடைக்கும் பலன்கள் என்னென்ன என்பதை பார்ப்போம்.

ஊட்டச்சத்துக்கள் அதிகரிப்பு:

ஊற வைத்த பாதாம், வைட்டமின் E, மக்னீசியம், மற்றும் பாஸ்பரஸ் போன்ற ஊட்டச்சத்துக்களின் சிறந்த ஆதாரமாகும்.

இது ஆக்ஸிஜனேற்றிகளால் நிறைந்துள்ளது, இது உடல் செல்களை சேதத்திலிருந்து பாதுகாக்க உதவுகிறது. ஊற வைத்தல், பாதாமில் உள்ள ஃபைட்டிக் அமிலத்தின் அளவைக் குறைக்கிறது, இது உடல் சில தாதுக்களை உறிஞ்சுவதைத் தடுக்கலாம்.

எடை மேலாண்மை: பாதாம் நார்ச்சத்து மற்றும் ஆரோக்கியமான கொழுப்புகளைக் கொண்டுள்ளது, இது நிறைவு உணர்வை ஏற்படுத்தி, அதிகமாக சாப்பிடுவதைத் தடுக்க உதவுகிறது. இது எடை இழப்புக்கு உதவுகிறது மற்றும் ஆரோக்கியமான எடையை பராமரிக்க உதவுகிறது.

இதய ஆரோக்கியம்: பாதாமில் உள்ள ஒற்றை நிறைவுறா கொழுப்புகள் மற்றும் ஃபைபர் கெட்ட (LDL) கொழுப்பின் அளவைக் குறைக்கவும், நல்ல (HDL) கொழுப்பின் அளவை அதிகரிக்கவும் உதவும், இது இதய நோய்க்கான அபாயத்தைக் குறைக்கிறது.
பாதாமில் உள்ள வைட்டமின் E மற்றும் மக்னீசியம் இதய ஆரோக்கியத்திற்கு முக்கியமானவை.

மூளை ஆரோக்கியம்: பாதாமில் உள்ள வைட்டமின் E மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்றிகள் மூளை செல்களை சேதத்திலிருந்து பாதுகாக்க உதவும், இது அல்சீமர் நோய் மற்றும் பிற நரம்பியல் நோய்களின் அபாயத்தைக் குறைக்க உதவும். பாதாமில் உள்ள மக்னீசியம் நினைவாற்றல் மற்றும் கற்றல் திறனை மேம்படுத்த உதவும்.
சர்க்கரை அளவைக் கட்டுப்படுத்துதல்:

பாதாமில் உள்ள நார்ச்சத்து இரத்த சர்க்கரை அளவை கட்டுப்படுத்த உதவும், இது நீரிழிவு நோய்க்கான அபாயத்தைக் குறைக்க உதவும். பாதாம் உடல் சர்க்கரையை மெதுவாக உறிஞ்சுவதை உதவுகிறது, இது இரத்த சர்க்கரை அளவில் திடீர் மாற்றங்களை தடுக்கிறது.


எலும்பு ஆரோக்கியம்: பாதாம் மக்னீசியம், பாஸ்பரஸ் மற்றும் கால்சியம் ஆகியவற்றின் சிறந்த ஆதாரமாகும், இவை அனைத்தும் எலும்புகளின் ஆரோக்கியத்திற்கு முக்கியமானவை. பாதாம் சாப்பிடுவது எலும்பு அடர்த்தியை அதிகரிக்கவும், எலும்பு முறிவுகளின் அபாயத்தைக் குறைக்கவும் உதவும்.

SHARE ME:👇

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *