அமெரிக்காவுக்கு பயந்து, இறந்தவர்களின் வீரர்களின் எண்ணிகையை மறைக்கும் சீனா..!!

பெய்ஜிங்: 

லடாக்கின் கால்வன் பள்ளத்தாக்கில், இந்தியாவுக்கும் சீனாவுக்கும் இடையிலான (India China Clash) வன்முறை மோதலில் 20 இந்திய வீரர்கள் (Indian Soldiers) கொல்லப்பட்டனர். படையினரின் இறப்பு எண்ணிக்கையை இந்தியா வெளியிட்டாலும், சீனா தரப்பில் பதட்டங்களைத் தூண்ட விரும்பவில்லை என்றும், எனவே எங்கள் தரப்பில் உயிரிழப்புகளை குறித்து தகவலை வெளியிடப்போவது இல்லை என  சீனா கூறியது. 

சீனா (China) ஏன் தனது கொல்லப்பட்ட வீரர்களின் விவரங்களை மறைக்கிறது என சந்தேகம் அனைவருக்கும் எழுந்தது. இதற்கிடையில், சீனாவின் இந்த நடவடிக்கை குறித்து ஒரு பெரிய உண்மை வெளியாகி உள்ளது. அமெரிக்காவுக்கு (USA) பயந்து சீனா தனது துருப்புக்களின் எண்ணிக்கையை மறைத்ததாக கூறப்படுகிறது.

தென் சீனா மார்னிங் போஸ்டின் அறிக்கையின்படி, சீனாவுக்கும் அமெரிக்காவிற்கும் இடையில் ஒரு முக்கியமான சந்திப்பு இருக்க வேண்டும். சீனா முழு சம்பவத்தையும் குறைத்து மதிப்பிட முயன்றதைக் கண்டேன். இந்த மூலோபாயத்தின் கீழ், சீனா தனது உயிரிழப்புகளின் எண்ணிக்கையை வெளியிடவில்லை மற்றும் முழு விஷயத்திலும் அமைதியாக இருந்தது. இந்த மோதலில் இரு தரப்பு வீரர்களும் கொல்லப்பட்டனர். ஆனால் அவர்கள் தங்கள் துருப்புக்களின் எண்ணிக்கையை வெளியிடவில்லை.

இதற்கிடையில், பி.எல்.ஏ (PLA) வட்டாரம் அளித்த தகவலின் படி, பெய்ஜிங் தனது வீரர்களின் இறப்புகளுக்கு “மிகவும் மனவேதனையில் இருக்கிறது” என்று தெரிவித்துள்ளது. மேலும் சீன ஜனாதிபதி ஜி ஜின்பிங் (Xi Jinping), அந்நாட்டு வீரர்களின் இறப்பு எண்ணிக்கை புள்ளிவிவரங்களை ஏற்றுக்கொள்வார் என்று அவர்கூறினார். 

சீனாவின் உயர்மட்ட இராஜதந்திரி யாங் ஜீச்சி புதன்கிழமை அமெரிக்க வெளியுறவுத்துறை செயலர் மைக் பொன்பியோவை சந்திக்க உள்ளதாக வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. இந்தியாவுடன் பல சுற்று எல்லை பேச்சுவார்த்தைகளை நடத்திய அதே யாங் அவர்தான்.

அதிகாரி ஒருவர் கூறுகையில், இந்த கூட்டத்தில் இந்தியாவுடனான மோதல் பிரச்சினை எழக்கூடும் என்று சீனா அஞ்சுகிறது என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. ஆதாரத்தின் அடிப்படையில், “போன்பியோ-யாங் கூட்டத்திற்கு முன்னர் சீனா நிச்சயமாக பதற்றத்தைத் தணிக்க விரும்பியது. இதற்கிடையில், சீன இராணுவ நிபுணர் ஜாவ் சென்மிங், சீனாவின் அண்மையில் இந்தியாவுக்கு ஒரு எச்சரிக்கை என்று கூறினார்.